My Freedom.. Lifestyle
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำการสมัคร e-gold

Go down

แนะนำการสมัคร e-gold Empty แนะนำการสมัคร e-gold

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ by Admin Sat Dec 29, 2007 12:02 pm

แนะนำการสมัคร e-gold

ให้คลิกที่
Account Creation การสร้างแอคเคาท์

เมื่อเข้าสู่หน้าดังกล่าวแล้ว
เค้าให้เราอ่านพิจารณา
ข้อตกลงสำหรับผู้ใช้อีโกลด์แอคเคาท์และให้เลือกปุ่มที่เหมาะสม
เพื่อดำเนินการต่อไป ค่ะ
เราก็เลื่อนอ่านๆๆๆๆ ในกรอบสี่เหลี่ยม

ไม่มีค่าใช้จ่าย หรือการบังคับในการสร้างแอคเคาท์
แล้วเราก็คลิกปุ่ม I AGREE I DECLINE

แน่นอนว่าเราต้องคลิกที่ปุ่ม I AGREE (ตกลง)

ต่อไปในหน้า New e-gold™ Account Creation Form แบบฟอร์มการสร้างอีโกลด์แอคเคาท์ใหม่

จะมีแบบฟอร์มให้เรากรอกค่ะ

1. Account Name ชื่อแอคเคาท์

ระบุชื่อแอคเคาท์ของเรา ชื่อแอคเคาท์จะถูกแสดงเมื่อมีการจ่ายหรือรับ ของแอคเคาท์นี้
ยกต.ย.เช่น: "Joe's e-gold account", "ABC Widgets Inc", "Caesar T. Oglethorpe".

Account Name: ชื่อแอคเคาท์ ให้ใส่ เช่น Cinderella
Description: ใส่รายละเอียดแอคเคาท์ เช่น Cinderella's e-gold account
Additional Description: อันนี้เป็นรายละเอียดเพิ่มเติม ไม่ใส่ก็ได้ค่ะ

2. User Name

ระบุ ยูสเซอร์เนมสำหรับตัวเราเอง ยูสเซอร์จะถูกแสดงในแอคเคาท์ฮิสตอรี่ เพื่อทำให้แอคเคาท์ผู้ใช้ของตนเห็นได้ชัดเจนจากผู้อื่น
ยกต.ย. ชื่อผู้ใช้: "Joe Hampton", "Dr. N.", "Caesar T. Oglethorpe".
ยกต.ย. รายละเอียด: "Trustee", "Deputy Comptroller"

User Name: ชื่อผู้ใช้ (ยูสเซอร์เนม)
Description: รายละเอียด ไม่ใส่ก็ได้ค่ะ

3. Point of Contact ที่ที่สำหรับติดต่อ (ก็คือ ที่อยู่เรานั่นแหละ)

ระบุข้อมูลในการติดต่อเกี่ยวกับแอคเคาท์ นี้จะต้องเป็นชื่อและที่อยู่ของบุคคลจริงๆ โปรดกรอกอีเมลแอดเดรสที่สมบูรณ์

Name: ชื่อ-สกุล ของเรา (ตามจริง)

Address: ที่อยู่
(ตามจริง เนื่องจากหากเราใส่ข้อมูลผิดๆ ไป เวลาลืมข้อมูล ทางอีโกลด์
จะส่งจดหมายมาหาไม่ได้ แล้วจะมีปัญหาหลายๆ อย่างตามมาทีหลังด้วยค่ะ)

City: ชื่อจังหวัดที่เราอยู่
State/Province: ชื่อจังหวัดที่เราอยู่
Country: เลื่อนในช่องสี่เหลี่ยม เลือก Thailand ค่ะ
ZIP/Postal Code: รหัสไปรษณีย์

แอคเคาท์นัมเบอร์ของเราจะถูกส่งมายังอีเมลแอดเดรสอันนี้:
e-mail: ใส่อีเมลของเรา

ถ้าหากคุณลืม passphrase เป็นสิ่งสำคัญ ที่หมายเลขโทรศัพท์นี้จะนำสู่ตัวคุณเพื่อการรับรอง/ พิสูจน์ว่าใช้ได้:
Phone: หมายเลขโทรศัพท์ ให้ใส่ 66 ก่อน ตามด้วยเบอร์โทร เช่น 66819876543
Fax: หมายเลขแฟกซ์ ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องใส่ค่ะ
Alternate Passphrase: อัลเทอร์เนท พาสเฟส ใส่ให้แตกต่างกับ Passphrase นะคะ
(Payment verification use)
(ใช้ในการพิสูจน์/ตรวจสอบข้อเท็จจริงการจ่าย)

4. Passphrase พาสเฟส (ก็คือ พาสเวิร์ดในการล็อคอินเข้าอีโกลด์ค่ะ)

ใช้ ปุ่ม SRK ในการกรอก passphrase เพื่อขัดขวาง คีย์บอร์ดล็อคเกอร์และไวรัสทั่วไป

New e-gold Account Passphrase: ใส่พาสฯ (รหัส)
ต้องมีอย่างน้อย
6 ตัว ต้องประกอบด้วยตัวอักษรและตัวเลข และไม่ใช้ พาสฯ จากเว็บไซท์อื่นๆ
(ก็คือคิดเองใหม่เลยนะคะ อย่าใช้ร่วมกับเว็บอื่นๆ เด็ดขาดค่ะ

New e-gold Account Passphrase again: ใส่รหัสเหมือนด้านบน อีกครั้งค่ะ

5. Turing Number Entry กรอกทัวริ่งนัมเบอร์
แนะนำการสมัคร e-gold Gen

หมายเหตุ: นี้ไม่ใช่หมายเลขอีโกลด์แอคเคาท์ของเรา
แอคเคาท์นัมเบอร์จะถูกส่งเมลไปหาเรา
ใส่ตัวเลขแรนดอมที่ถูกแสดงให้เห็นข้างบน:

เมื่อกรอกเสร็จแล้ว ก็เช็คข้อมูลว่าถูกต้องแล้วหรือยัง แล้วก็คลิกปุ่ม Open

หลังจากสมัครเสร็จแล้ว ทางอีโกลด์ ก็จะส่ง หมายเลขบัญชีอีโกลด์ หรืออีโกลด์แอคเคาท์นัมเบอร์ ไปยัง อีเมลแอดเดรสที่เราใช้สมัครค่ะ

จากนั้น เราก็เข้าเว็บไซท์อีโกลด์ เพื่อทำการ ล็อคอิน หรือ Access Your Account

ที่เมนูบาร์ด้านซ้าย ในหน้าหลักอีโกลด์ให้เราคลิกที่ Access Your Account

เมื่อเข้าสู่หน้าดังกล่าวแล้ว เราก็กรอกข้อมูลที่เค้าให้กรอกค่ะ
Account Number: หมายเลขแอคเคาท์ตามที่เค้าส่งให้เราทางอีเมลแอดเดรสที่เราใช้สมัครค่ะ

Passphrase: พาสฯ (รหัส) ตามที่เรากรอกไว้ตอนสมัครอีโกลด์ค่ะ

Turing Number: กรอกทัวริ่งนัมเบอร์ ตามที่เราเห็นค่ะ

แล้วก็คลิกปุ่ม Login ได้เลยค่ะ

สำหรับท่านที่สมัครอีโกลด์
ขอแนะนำให้ จดข้อมูล ส่วนตัว โดยเฉพาะ ยูสเซอร์เนม และ passphrase เก็บไว้
หรือว่า จะปรินท์เก็บไว้ก็ดีค่ะ เพื่อป้องกันการลืม
เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกลืม กันมากทีเดียว นอกจากนี้ อย่าลืมว่า
ส่วนใหญ่แล้ว ทุกคน ต้องมีการสมัครเว็บต่างๆ หลายๆ เว็บทีเดียว
ซึ่งอาจเป็นสาเหตุ ให้ลืมได้ ว่า ตนเอง ใช้ ยูสเซอร์เนม กะ พาสเวิร์ด
อะไรไปบ้าง น่ะค่ะ[/size]
[size=20pt] "กันไว้ ดีกว่าแก้ ฉันใด จดไว้ ดีกว่าลืมฉันนั้น"

Credit : kobana
Admin
Admin
ADMINISTRATOR
ADMINISTRATOR

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 37

http://iarmy.4umer.com

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™

- Similar topics