My Freedom.. Lifestyle
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว

Go down

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว Empty รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ by Admin Sat Dec 29, 2007 12:01 pm

ตัวอย่างต่อไปนี้เป็นเหล่ากลโกงขอเวป
ที่แสดงว่าเขาได้จ่ายแล้ว เพื่อเป็นการหลอกว่าเวปเขายังจ่ายดี
จะได้มีคนไปลงทุนกับเขามากๆ หากคุณเป็นคนที่จะลองเล่น Hyip
หรือเล่นอยู่แล้ว อ่านดูแล้วพิจารณาดูนะครับว่าเคยเจอแบบนี้หรือเปล่า

ผมมีตัวอย่าง 3 แบบที่บันทึกเก็บเอาไว้ลองมาดูกันนะครับว่าเขาหลอกยังไง

1. หลอกโดยส่งเมลล์มาบอกว่าจ่ายแล้ว แต่พอเปิดดูกลับไม่มีเลข Bat e-gold

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045612_0.54282600

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045157_0.05884800

ส่วนรูปนี้ต่างกันที่จะให้เราช่วย vote คุณคิดดูว่าไม่จ่ายแล้วยังมาขอแรง vote อีกครับ

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045210_0.61431300

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045233_0.00995600

ส่วนรูปนี้ที่เขาจ่ายเพื่อหลอกให้เวปมอนิเตอร์เห็นว่าเขาดีจ่ายตลอด

เป็นยังไงครับการหลอกว่าจ่ายแล้วของเวป
แต่ผมเชื่อว่าแบบนี้หลายคนคงเจอมาแล้ว
หากเพื่อนคนไหนยังไม่เคยเจอก็ดูไว้นะครับจะได้มีข้อมูล
และที่ผมอยากแนะนำอีกอย่างหนึ่งคือเวปที่ชอบส่งข้อมูลมาแจ้งการเปิดใหม่ของเขาอันนี้ขอบอกเลยว่าไม่ต้องลงทุนด้วย
จากประสบการณ์ที่ลงทุนมากับเวปเหล่านี้ให้ไม่เกิน 2-3
วันก็โกงแล้วหรือบ้างเวปก็โกงตั้งแต่ลงแล้ว
เวปที่โกงตั้งแต่แรกลงดูตัวอย่างต่อไปนะครับ
ผมขอสรุปเลยว่าเวปที่แจ้งมาที่เมลล์ส่วนมากจะมีข้อมูลจึงแจ้งให้เราไปลงด้วย
บางเวปก็อาจจะเปลี่ยนชื่อ แต่บางเวปก็เปลี่ยนจากชื่อเดิมเป็น ภาค2

ตัวอย่าง stock hyip >>>>> stock hyip ( second )

Chess hyip >>>>> Chess hyip ( 2 )

โดยปัจจุบันนี้ทั้ง
2 เวปนี้ได้เปลี่ยนเป็นภาค 3
ผมคาดว่าคงจะมีหลายภาคแน่เพราะไม่ยอมลงทุนเปลี่ยนชื่อถึงขนาดนี้สงสัยจะเอามาแข่งกับ
บ้านผีปอบของบ้านเราแน่เลย

2. หลอกโดยแสดงที่ Paid out

เป็นยังไงหรือครับ
คือก่อนที่เราจะลงทุนอย่างน้อยต้องดูการจ่ายของเวปก่อนว่ายังจ่ายดีอยู่หรือเปล่าใช่ไหมครับ
นั้นแหละเป็นหลุมพรางของเขา อย่างผมเป็นตัวอย่างนะ
ขนานผมดูการจ่ายของเวปมาตั้ง 2 วัน ตั้งแต่ที่เขาเริ่มเปิด
ดูพอตกลงใจว่าลงทุนได้แล้วก็ลงเงินทันที
แต่ผลกลับออกมาคือเวปมันเอายอดลงทุนของเรามาแสดงที่ paid out ตอนแรกก็ยัง
งง อยู่แต่อย่างว่าแหละเพิ่งลงทุนก็ยังมีความหวังอยู่
และที่กล้ามายืนยันก็เพราะตอนที่ครบ
1 วันแล้ว ผมจะเบิกกำไรออก ตอนเบิกยังไม่รู้เพราะเขาแสดง pending
ก็เหมือนทั่วๆไปรอจ่าย แต่ตอนลงใหม่นี่ซิ
บางอ้อมาแล้วครับขึ้นเหมือนเมื่อวานเลย
จึงกล้าบอกได้เลยว่าเวปแบบนี้โกงแน่
ไม่ใช่หลอกแต่เรานะเวปมอนิเตอร์ก็โดนคือยังแสดงว่าเวปนี้จ่ายดีอยู่
ส่วนตัวผมว่าเวปแบบนี้น่ากลัวเพราะเราไม่รู้เลยว่าเขาจ่ายจริงแค่ไหน
งั้นเราไปดูที่รูปกันครับว่าเป็นยังไง

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045273_0.80945500

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045311_0.93338500

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045311_0.93338500

ดูที่รูปแรกครับเห็นไหมครับผมลงที่
5$ ของวันที่ 22-04-2007 ทางเวปมันก็เอามาแสดงที่ Paid out ว่าจ่ายผมแล้ว
ทั้งๆที่ยัง Pending อยู่ที่ 1.5$ ที่รูปที่ 2
เป็นยังไงครับอันนี้เรียกว่าโกงตั้งแต่เริ่มต้นกันเลย

ส่วนรูปนี้เป็นเวปมอนิเตอร์ที่โดนหลอกว่าเวปนี้ยังจ่ายดีอยู่ ดูครับโดนกันทั่วเลย

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045384_0.92932800

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045407_0.39367700

ต่อมาเป็นตัวอย่างเวปจำพวกนี้
ที่เพิ่งเปิดมาไม่นาน
โดยตอนแรกๆก็จ่ายแหละครับต่อมาด้วยเหตุผลอันใดไม่ทราบก็แสดงท่าที่แบบนี้ทันที
อันนี้น่าจะเรียกว่าไม่เงินจ่ายโกงเลยดีกว่าแต่การนั้นก็หวังที่จะให้คนไม่รู้มาลงต่อก็เลยต้องแสดงหน่อยแล้วว่าจ่ายแล้ว
อันนี้สมมุติให้นะครับ หากคุณเจอเวปแบบนี้โดยเวลาที่คุณดูที่ Paid out
แล้วเจอชื่อคนไทยที่เล่นซึ่งคุณจำชื่อเขาได้และเห็นเขาได้เงินจากเวปนี้
อย่าเพิ่งดีใจนะครับว่าเวปมันจ่ายจริง ผมขอแนะนำว่า
ให้คุณไปที่เวปบอร์ดต่างๆแล้วหาดูชื่อคนไทยที่เห็นในเวปนั้น ว่าวันนี้เขา
on line อยู่หรือเปล่า ถ้าเจอก็แนะนำให้ PM
ถามเขาดูก่อนว่าเวปนี้จ่ายหรือเปล่า ถ้าเขาตอบมาว่าได้จริงก็ลงได้ครับ
แต่หากตอบว่าอย่าลงก็แนะนำว่าให้หาเวปเล่นใหม่ได้เลยครับ
ผมว่าอธิบายบางคนยัง งง แน่ดูตัวอย่างนะครับ

สมมุติเป็นผมและกันนะครับ ผมใช้ชื่อนี้ parlakawong เวลาลงเวป Hyipใหม่ๆโดยผมให้ชื่อเวป xxx

วันนี้คุณเจอ
เวปเปิดใหม่ชื่อ xxx และคุณกำลังพิจารณาที่จะลงอยู่
โดยเวปให้ผลตอบแทนที่ถูกใจคุณมาก พอดีมือคุณไปกดโดนช่อง Paid out เข้า
แล้วเห็นชื่อ parlakawong ได้จากเวปนี่ 2$
อย่าเพิ่งลงตามนะครับเพราะว่าผมอาจถูกโกงอยู่ก็ได้
เพื่อความแน่นอนไปเช็กตามเวปบอร์ดก่อน ยังไงผมก็อยู่ที่
http://ptc.icphysics.com/webboard/SFM/index.php
ตลอดอยู่แล้ว PM มาถามผม เท่านั้นแหละคุณก็จะได้คำตอบเกี่ยวกับเวปนั้นครับ
ตัวอย่างนี้ไม่ใช่ผมคนเดียว คนอื่นๆก็ได้ที่คุณจำชื่อเขาได้
เอาแหละมาดูรูปกันดีกว่าครับ

ดูรูปนี้แล้วคงพอเข้าใจบ้างนะครับ ก็หวังว่าจะช่วยลด % การขาดทุนได้บ้างนะครับ

3.ตัวอย่างนี้ผมก็ยัง ไม่เข้าใจดีแต่อยากให้ดูกันครับ
คือเวปนี้ผมก็เบิกตามปกตินะครับ โดยเบิกมา 2 วันแล้วแต่พอมาวันที่ 3
นี่แหละที่งง
เพราะวันนี้ผมกะจะเบิกทั้งทุนและกำไรออกมาเพราะดูแล้วว่าลงมาประมาณ 3
วันแล้วกะจะหยุดแล้วเอาไปลงเวปอื่น แต่ผลมันกลับไม่ได้เป็นอย่างนั้นครับ
คือผมกดเบิกแล้วเวปก็แสดงเลข Bat ขึ้นมา ผมก็ไปตรวจดูที่ e-gold
กลับไม่มีเงินขึ้นมา ขนานเช็กโดยใส่เลข Bat และ ID
ของเวปแล้วก็ไม่มีจึงทำให้ งง มากแต่จุดที่ผมเห็นผิดปกติก็อยู่ที่ตอนเปิด
e-gold ครับโดยปกติผมเปิดจะไม่เรียกหา PIN
อยู่แล้วเพราะเปิดเป็นประจำแต่วันนั้นตอนเปิดเข้าไปกลับถามหา
ผมคิดในใจว่าโดนแฮกหรือเปล่าแต่เปิดดูก็ไม่มีอะไรหายเพียงแต่ไม่มียอดเงินเข้า
และที่เพิ่มความ งง เข้าไปอีกก็คือ พอดีมีค่า Down line ขึ้น
ผมก็ลองกดเบิกดูครับคราวนี้กลับได้ครับเช็กที่ e-gold
แล้วก็มียอดอันนี้แหละที่ทำให้ผมไม่เข้าใจ
หากเพื่อนๆคนไหนอ่านแล้วพอเข้าใจช่วยตอบหน่อยนะครับจะเป็นพระคุณมากเลย
มาดูรูปดีกว่านะครับ

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045509_0.55303800

รูปแบบกลโกงเวป Hyip ที่หลอกว่าจ่ายแล้ว 1179045533_0.18382600

สุดท้ายนี้หวังว่าตัวอย่างต่างๆเหล่านี้คงพอเป็นแนวทางได้บางนะครับ
และเหมือนเดิมคือบทความจะสมบรูณ์ได้ก็จะต้องมีข้อมูลจากเพื่อนๆที่ช่วยตอบนะครับ
จะทำให้คนที่มาอ่านทีหลังได้ข้อมูลมากขึ้นครับ

By parlakawong
Admin
Admin
ADMINISTRATOR
ADMINISTRATOR

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 37

http://iarmy.4umer.com

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™

- Similar topics